WPML_EXPORT - en to vi translation catalogue (767 entries)

en:  - everything you need to know about using Toolset
vi:  - mọi điều bạn cần biết về sử dụng Toolset

en:  - learn to use Toolset by experimenting with fully-functional learning sites
vi:  - học cách sử dụng Toolset bằng cách thử nghiệm với các trang web học thử đầy đủ chức năng

en:  - online help by support staff
vi: - trợ giúp trực tuyến từ nhân viên hỗ trợ

en:  and %d more
vi: và thêm %d

en: %1$s %2$s design inside %2$s templates may cause problems
vi: %1$s %2$s thiết kế bên trong các template %2$s có thể gây ra các sự cố

en: %1$s (from %2$s)
vi: %1$s (từ %2$s)

en: %1$s (many-to-many relationship)
vi: %1$s (mối quan hệ nhiều-đến-nhiều)

en: %1$s (one-to-many relationship)
vi: %1$s (mối quan hệ một-đến-nhiều)

en: %1$s connects with %2$s through %3$s.
vi: %1$s kết nối với %2$s thông qua %3$s.

en: %1$sDesigning templates with %2$s%3$s.
vi: %1$sĐang thiết kế các template bằng %2$s%3$s.

en: %1$sDocumentation %2$s%3$s
vi: %1$sTài liệu %2$s%3$s

en: %1$sOnce you %2$ssetup textual custom fields in Types%3$s (single line, multiple lines, WYSIWYG), you will be able to include them in text searches here.
vi: %1$sKhi bạn %2$sthiết lập các trường dữ liệu tùy biến văn bản trong Types%3$s (đơn dòng, đa dòng, WYSIWYG), bạn sẽ có thể cho chúng vào các tìm kiếm văn bản tại đây.

en: %1$sRelevanssi%2$s plugin extends and improves the WordPress text search. Relevanssi allows to search in custom fields and returns the most relevant results first.
vi: Plugin %1$sRelevanssi%2$s mở rộng và tiến tính năng tìm kiếm bằng văn bản của WordPress. Relevanssi cho phép tìm kiếm trong các trường dữ liệu tùy biến và trả về kết quả liên quan nhất trước.

en: %1$sStop using %2$s for this Content Template%3$s
vi: %1$sNgừng sử dụng %2$s cho Template Nội dung này%3$s

en: %s (many-to-many relationship)
vi: %s (mối quan hệ nhiều-đến-nhiều)

en: %s (one-to-many relationship)
vi: %s (mối quan hệ một-đến-nhiều)

en: %s (one-to-one relationship)
vi: %s (mối quan hệ một-đến-một)

en: %s Intermediary Post
vi: %s bài viết trung gian

en: %s Intermediary Posts
vi: %s bài viết trung gian

en: %s cannot have same permissions as %s because at least one assigned post type should be managed by Access.
vi: %s không thể có các giấy phép tương tự như %s vì ít nhất một dạng bài viết phải được Access quản lý.

en: %s cannot have same permissions as %s because it should be assigned to at least one post type.
vi: %s không thể có các giấy phép tương tự như %s vì nó phải được gán cho ít nhất một dạng bài viết.

en: %s repetition
vi: %s lặp lại

en: %sNo videos to play%s
vi: %sKhông có video để phát%s

en: %sTo see the preview, you need to allow this page to show popups.%sHow to enable popups in your browser%s
vi: %sĐể xem trước, bạn cần cho phép trang này hiển thị cửa sổ mở nhanh.%sCách thức kích hoạt cửa sổ mở nhanh trong trình duyệt của bạn%s

en: %sVideo Tutorials%s
vi: %sHướng dẫn bằng video%s

en: (%d) %d items processed.
vi: (%d) %d mục đã được xử lý.

en: (Managed by Access)
vi: (Do Access quản lý)

en: (Not managed by Access)
vi: (Không do Access quản lý)

en: (no title)
vi: (không có tiêu đề)

en: *Hover over to see the menu
vi: *Di chuột để xem menu

en: -- Select role --
vi: -- Chọn vai trò --

en: --- not set ---
vi: --- chưa thiết lập ---

en: 2 columns (wide and narrow)
vi: 2 cột (rộng và hẹp)

en: 2 even columns
vi: 2 cột đều nhau

en: 3 columns (1 wide and 2 narrow)
vi: 3 cột (1 rộng và 2 hẹp)

en: 3 even columns
vi: 3 cột bằng nhau

en: 4 even columns
vi: 4 cột bằng nhau

en: 6 even columns
vi: 6 cột bằng nhau

en: <em>Toolset</em> Package Options
vi: Tùy chọn gói <em>Toolset</em>

en: <p><strong>%s</strong> permissions will be applied to this post.
vi: <p><strong>%s</strong> giấy phép sẽ được áp dụng cho bài viết này.

en: <strong>Custom Roles</strong>
vi: <strong>Vai trò Tùy biến</strong>

en: <strong>Post Types</strong>
vi: <strong>Dạng Bài Viết</strong>

en: <strong>Posts Groups</strong>
vi: <strong>Nhóm Bài viết</strong>

en: <strong>Taxonomies</strong>
vi: <strong>Thẻ Taxonomy</strong>

en: <strong>Toolset Forms</strong>
vi: <strong>Biểu mẫu Toolset</strong>

en: <strong>Types Fields</strong>
vi: <strong>Trường dữ liệu Types</strong>

en: <strong>WPML Groups</strong>
vi: <strong>Nhóm WPML</strong>

en: <strong>Warning:</strong> The %s <strong>%s</strong> uses capability names that conflict with default WordPress capabilities. Access can not manage this entity, try changing its name and / or slug
vi: <strong>Cảnh báo:</strong> %s <strong>%s</strong> sử dụng tên chức năng xung khắc với các chức năng WordPress mặc định. Access không thể quản lý mục nhập này, thử đổi tên của nó và /hoặc slug

en: <strong>Warning:</strong> The %s <strong>%s</strong> uses capability names that conflict with default Wordpress capabilities. Access can not manage this entity, try changing entity's name and / or slug
vi: <strong>Warning:</strong> %s <strong>%s</strong> sử dụng các tên chức năng xung đột với các chức năng mặc định của Wordpress. Truy cập không thể quản lý đối tượng này, hãy thử thay đổi tên và/hoặc slug của đối tượng

en: <strong>Warning:</strong> The %s <strong>%s</strong> uses the same name for singular name and plural name. Access can't control access to this object. Please use a different name for the singular and plural names.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> %s <strong>%s</strong> sử dụng cùng một tên cho tên số ít và tên số nhiều. Access không thể kiểm soát truy cập với đối tượng này. Vui lòng sử dụng tên khác cho tên số ít và tên số nhiều.

en: <strong>Warning:</strong> The %s <strong>%s</strong> uses the same word for singular name and plural name. Access can't control access to this object. Please use a different word for the singular and plural names.
vi: <strong>Cảnh báo:</strong> %s <strong>%s</strong> sử dụng cùng một từ cho tên số ít và tên số nhiều. Access không thể kiểm soát việc truy cập vào đối tượng này. Vui lòng sử dụng từ khác cho các tên số ít và số nhiều.

en: A post related to the current post, set by a Types post reference field
vi: Một bài viết liên quan đến bài viết hiện thời, được thiết lập theo trường tham chiếu bài viết của Types

en: A post related to the current post, set by a Types relationship
vi: Một bài viết liên quan đến bài viết hiện thời, được thiết lập theo mối quan hệ của Types

en: A simple shell for an h1 to appropriately space out and segment sections of content on a page. It can utilize the h1's default small element, as well as most other components (with additional styles).
vi: Một lỗ đơn giản dành cho h1 để giãn cách phù hợp và các mục phân đoạn của nội dung trên một trang. Nó có thể dùng phần tử nhỏ mặc định của h1, cũng như hầu hết các thành phần khác (với các kiểu bổ sung).

en: A specific post (search by title)
vi: Bài viết cụ thể (tìm kiếm theo tiêu đề)

en: A specific post (set by post ID)
vi: Bài viết cụ thể (thiết lập theo ID bài viết)

en: A specific user
vi: Một người dùng cụ thể

en: Abstract object styles for building various types of components (like blog comments, Tweets, etc) that feature a left- or right-aligned image alongside textual content.
vi: Các kiểu đối tượng trừu tượng để xây dựng các loại thành phần khác nhau (như bình luận blog, Tweet v.v.) nhằm mô tả hình ảnh được căn chỉnh bên trái hoặc bên phải dọc theo nội dung văn bản.

en: Access 2.5 release notes
vi: Thông báo phát hành Access 2.5

en: Access Control
vi: Điều khiển Truy cập

en: Access Control for Fields
vi: Điều khiển Access dành cho Trường dữ liệu

en: Access Control for Standard and Custom Content Types
vi: Kiểm soát Truy cập cho Dạng Nội dung Tiêu chuẩn và Tùy biến

en: Access Control for Standard and Custom Taxonomies
vi: Kiểm soát Truy cập dành cho Thẻ Taxonomy Tiêu chuẩn và Tùy biến

en: Access Control for Taxonomy
vi: Điều khiển Access cho thẻ Taxonomy

en: Access Control for Taxonomy
vi: Điều khiển Access cho thẻ Taxonomy

en: Access Control for Toolset Forms
vi: Điều khiển Truy cập dành cho Biểu mẫu Toolset

en: Access capabilities
vi: Các chức năng của Access

en: Access import summary :
vi: Tóm tắt việc nhập Access:

en: Add
vi: Thêm

en: Add Group
vi: Thêm Nhóm

en: Add New Post Group
vi: Thêm Nhóm Bài viết mới

en: Add New Users
vi: Thêm Người dùng mới

en: Add Post Group
vi: Thêm Nhóm bài viết

en: Add WPML Group
vi: Thêm Nhóm WPML

en: Add a new role
vi: Thêm quyền mới

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Add new %s
vi: Thêm %s mới

en: Add new role
vi: Thêm vai trò mới

en: Add your first Post Group
vi: Thêm Nhóm Bài viết của bạn trước

en: Adjusted the translation mode of the post type "%s" to "display as translated".
vi: Đã điều chỉnh chế độ dịch thuật của dạng bài viết "%s" thành "hiển thị như được dịch".

en: Admin bar options
vi: Tùy chọn thanh quản trị

en: Advanced mode
vi: Chế độ nâng cao

en: After clicking OK, any unsaved data will be lost.
vi: Sau khi nhấp OK, bất kỳ dữ liệu chưa lưu nào sẽ bị mất.

en: After deleting a large number of associations, there are some intermediary posts left. It was not possible to delete them at once. You can either delete them manually or ignore the issue, and they will be gradually removed automatically. This is only important if you use intermediary posts on the front-end directly, for example in a View.
vi: Sau khi xóa một số lượng lớn các mối liên hệ, sẽ còn một số bài viết trung gian còn lại. Không thể xóa chúng cùng một lúc. Bạn có thể xóa chúng theo cách thủ công hoặc bỏ qua sự cố, và chúng sẽ được tự động xóa dần. Điều này chỉ quan trọng nếu bạn sử dụng trực tiếp các bài viết trung gian trên front-end, ví dụ như trong View.

en: Alerts
vi: Cảnh báo

en: All changes saved
vi: Đã lưu tất cả thay đổi

en: All done! Access settings and user roles are back to default now
vi: Tất cả đã xong! Cài đặt Access và các quyền người dùng hiện đã trở về chế độ mặc định

en: All done! Access settings are back to default now
vi: Tất cả đã xong! Cài đặt Access hiện đã quay về chế độ mặc định

en: All done! Access user roles are back to default now
vi: Tất cả đã xong! Các vai trò người dùng của Access hiện đã trở về chế độ mặc định

en: All post types
vi: Tất cả dạng bài viết

en: Allow browsers to determine video or slideshow dimensions based on the width of their containing block by creating an intrinsic ratio that will properly scale on any device.
vi: Cho phép các trình duyệt định rõ các kích thước video hoặc trang trình chiếu theo chiều rộng của khối chứa bằng cách tạo tỷ lệ thực bên trong, tỷ lệ sẽ phân chia hợp lý trên thiết bị bất kỳ.

en: Allows access to Administration Panel: Appearance (Themes)
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: Diện mạo (Giao diện)

en: Allows access to Administration Panel: Appearance (Widgets, Menus, Customize, Background, Header)
vi: Cho phép truy cập vào Bảng Điều Khiển Quản trị: Giao diện (Widgets, Menu, Tùy chỉnh, Hình nền, Đầu trang)

en: Allows access to Administration Panel: Export
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: Xuất

en: Allows access to Administration Panel: Import
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: Nhập

en: Allows access to Administration Panel: Links, Add new link
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: các liên kết, thêm liên kết mới

en: Allows access to Administration Panel: Media (Add New)
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: Media (Thêm mới)

en: Allows access to Administration Panel: Plugins
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: các plugin

en: Allows access to Administration Panel: Settings (General , Writing , Reading, Discussion, Permalinks, Miscellaneous)
vi: Cho phép truy cập Bảng Điều Khiển Quản trị: Cài đặt (Chung, Viết, Đọc, Thảo Luận, Permalink, Mục Khác)

en: Allows user to post HTML markup or even JavaScript code in pages, posts, and comments
vi: Cho phép người dùng tải đánh dấu HTML hoặc thậm chí cả mã JavaScript lên các trang web, bài viết và bình luận

en: An error happened when saving the setting.
vi: Đã xảy ra lỗi khi đang lưu cài đặt.

en: An error occurred when creating an association: %s
vi: Đã phát sinh lỗi khi tạo mối liên hệ: %s

en: Another post
vi: Bài viết khác

en: Another user
vi: Người dùng khác

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Archive
vi: Lưu trữ

en: Archives
vi: Lưu trữ

en: Are you sure want to remove this group?
vi: Bạn có chắc bạn muốn xóa nhóm này?

en: Assign current %s users to another role:
vi: Gán %s người dùng hiện thời cho quyền khác:

en: Assign existing users to
vi: Gán người dùng có sẵn cho

en: Assign group
vi: Gán nhóm

en: Assign terms
vi: Gán thuật ngữ

en: Association created
vi: Đã tạo mối liên kết

en: Associations processed.
vi: Các mối liên hệ đã được xử lý.

en: Back
vi: Quay lại

en: Badges
vi: Huy hiệu

en: Basic
vi: Đơn giản

en: Blue
vi: Xanh

en: Bootstrap Components Toggle
vi: Chuyển đổi các thành phần Bootstrap

en: Bootstrap Elements:
vi: Các thành phần của Bootstrap:

en: Bootstrap Grid
vi: Lưới Bootstrap

en: Bootstrap Grid documentation
vi: Tài liệu về Lưới Bootstrap

en: Bootstrap features a wide array of different helper classes to help you. These include clearfix, contextual colors and backgrounds, content showing and hiding, and others.
vi: Bootstrap nổi bật nhờ một loạt các lớp trình trợ giúp khác nhau để hỗ trợ bạn. Những mục này bao gồm clearfix, màu sắc và hình nền theo ngữ cảnh, hiển thị và ẩn nội dung, và các mục khác.

en: Bootstrap features additional responsive utilities for faster mobile-friendly development. These classes can be used for showing and hiding content by device via media query.
vi: Bootstrap đặc trưng bởi các tiện ích phản hồi bổ sung dành cho việc phát triển sự thân thiện với nền tảng di động nhanh hơn. Các lớp này có thể được sử dụng để hiển thị và ẩn nội dung bằng thiết bị thông qua truy vấn đa phương tiện.

en: Bootstrap includes a responsive, mobile first fluid grid system that appropriately scales up to 12 columns as the device or viewport size increases
vi: Bootstrap bao gồm hệ thống lưới lỏng di động, phản hồi giúp phân chia tương đối thành 12 cột khi kích thước thiết bị hoặc cổng xem tăng lên

en: Bootstrap includes simple and easily customized typography for headings, body text, lists, and more.
vi: Bootstrap gồm kiểu trình bày bản in tùy chỉnh đơn giản và dễ dàng dành cho tiêu đề, nội dung văn bản, danh sách và hơn thế nữa.

en: Bootstrap includes styling for different types of text quotes. This includes code, blockquotes, variables, and others.
vi: Bootstrap gồm cách tạo kiểu cho những loại trích dẫn văn bản khác nhau. Mục này chứa mã, trích dẫn khối, biến số và các mục khác.

en: Bootstrap loading
vi: Đang tải Bootstrap

en: Bootstrap offers different classes for styling different types of buttons as well as to indicate the different states.
vi: Bootstrap cung cấp các lớp khác nhau để tạo kiểu cho các loại nút khác nhau cũng như để định rõ các trạng thái khác nhau.

en: Bootstrap offers different styling options for tables, including different spacing of cells, contextual classes and responsive tables.
vi: Bootstrap cung cấp các tùy chọn tạo kiểu khác nhau dành cho bảng biểu, bao gồm phân cách các ô khác nhau, các lớp văn cảnh và các bảng biểu phản hồi.

en: Bootstrap provides classes to make your images responsive and adds lightweight styles to them.
vi: Bootstrap cung cấp các lớp khác nhau để giúp hình ảnh của bạn phản hồi và thêm các kiểu cách nhẹ nhàng cho chúng.

en: Bootstrap provides several form control styles, layout options, and custom components for creating a wide variety of forms.
vi: Bootstrap cung cấp các kiểu điều khiển biểu mẫu, tùy chọn bố cục và thành phần tùy biến để tạo nhiều loại biểu mẫu khác nhau.

en: Build custom searches
vi: Xây dựng các tìm kiếm tùy biến

en: Bulk action
vi: Thao tác hàng loạt

en: Button dropdowns
vi: Các nút thả xuống

en: Button groups
vi: Các nhóm nút

en: Buttons
vi: Nút

en: Call
vi: Gọi

en: Can't find php template
vi: Không thể tìm thấy template php

en: Cancel
vi: Hủy

en: Capability description
vi: Mô tả chức năng

en: Capability name
vi: Tên chức năng

en: Change Post Group
vi: Thay đổi nhóm bài viết

en: Change permissions
vi: Thay đổi các giấy phép

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Choose a different PHP template for people without read permission
vi: Chọn Template PHP khác cho những người không có quyền đọc

en: Choose a different WordPress archive for people without read permission
vi: Chọn lưu trữ WordPress khác cho những người không có quyền đọc

en: Choose file
vi: Chọn tập tin

en: Choose how you want your button to look
vi: Chọn cách thức bạn muốn hiển thị nút của mình

en: Choose if Toolset plugins should send reports about the active theme and plugins to toolset.com.
vi: Chọn các plugin Toolset có gửi các báo cáo về giao diện và các plugin đang hoạt động đến toolset.com hay không.

en: Choose user type
vi: Chọn kiểu người dùng

en: Choose what to display to people who don’t have read permission for %s
vi: Chọn mục sẽ hiển thị đối với những người không có quyền đọc %s

en: Choose what you'd like your button to do
vi: Chọn điều bạn muốn nút của bạn thực hiện

en: Choose which posts belongs to this group
vi: Chọn các bài viết sẽ thuộc vào nhóm này

en: Choose who can use Toolset Forms on the front-end
vi: Chọn người có thể sử dụng các Biểu mẫu Toolset trên front-end

en: Clear
vi: Xóa

en: Click on "Save indexing options, erase index and rebuild the index" in the %1$sRelevanssi settings%2$s.
vi: Nhấp vào "Lưu tùy chọn tạo mục lục, xóa mục lục và xây dựng lại mục lục" trong %1$sCài đặt Relevanssi%2$s.

en: Close
vi: Đóng

en: Code
vi: Mã

en: Conditional expression includes illegal characters
vi: Biểu thức điều kiện chứa các ký tự không hợp lệ

en: Conditionally-displayed text
vi: Văn bản hiển thị một cách có điều kiện

en: Connected #%d (%s) and #%d (%s) in the relationship "%s".
vi: Đã kết nối #%d (%s) và #%d (%s) trong mối quan hệ "%s".

en: Content Template
vi: Template Nội dung

en: Content Template not set.
vi: Template Nội dung chưa được thiết lập.

en: Content Template updated.
vi: Đã cập nhật Template Nội dung.

en: Control access and editing privileges for users for different languages.
vi: Kiểm soát truy cập và ưu tiên chỉnh sửa dành cho người dùng đối với các ngôn ngữ khác nhau.

en: Control the read access to individual posts (pages, posts and custom post types). Create ‘post groups’,  which will hold all the items that will have the same read permission. Each group of posts can have as many items as you want.
vi: Kiểm soát quyền truy cập đọc đối với các bài viết riêng lẻ (trang web bài viết và dạng bài viết tùy biến). Tạo 'nhóm bài viết', phần này sẽ giữ tất cả các mục có chung quyền đọc. Mỗi nhóm bài viết có thể có bao nhiêu mục tùy theo ý của bạn.

en: Control who can do different actions for each post type.
vi: Kiểm soát ai có thể thực hiện các thao tác khác cho mỗi dạng bài viết.

en: Control who can do different actions for each taxonomy.
vi: Kiểm soát ai có thể thực hiện các thao tác khác cho từng thẻ taxonomy.

en: Control who can view and edit custom fields
vi: Kiểm soát người có thể xem và chỉnh sửa các trường dữ liệu tùy biến

en: Control who can view and edit custom fields.
vi: Kiểm soát người có thể xem và chỉnh sửa các trường dữ liệu tùy chỉnh.

en: Control who has access to different Toolset forms.
vi: Kiểm soát người có quyền truy cập các biểu mẫu Toolset khác nhau.

en: Copy privileges from
vi: Sao chép các quyền ưu tiên từ

en: Copy this list of field names:
vi: Sao chép danh sách các tên trường của dữ liệu này:

en: Correct conditional expression has not been found
vi: Không tìm thấy biểu thức điều kiện chính xác

en: Could not create relationship definition because an error happened: %s
vi: Không thể tạo định nghĩa mối quan hệ vì đã xảy ra lỗi: %s

en: Could not read the import file.
vi: Không thể đọc tập tin nhập.

en: Couldn't write to the ".maintenance" file.
vi: Không thể ghi vào tập tin ".maintenance".

en: Create 'permission per language', where you select the post types and languages that you want to control. Then, choose who can access it.
vi: Tạo 'giấy phép theo ngôn ngữ', khi bạn chọn các dạng bài viết và ngôn ngữ bạn muốn kiểm soát. Sau đó, chọn người có thể truy cập nó.

en: Create 'post groups', which hold together content that will share the same front-end access control. Then, set the access control for each group
vi: Tạo 'các nhóm bài viết', quản lý các nội dung sẽ chia sẻ chung quyền truy cập front-end. Sau đó, thiết lập quyền truy cập cho từng nhóm

en: Create a new
vi: Tạo mới

en: Create custom user roles. Then, grant privileges for them.
vi: Tạo các vai trò người dùng tùy biến. Rồi cấp quyền ưu tiên cho chúng.

en: Create front-end content editing forms
vi: Tạo biểu mẫu chỉnh sửa nội dung front-end

en: Create new access groups
vi: Tạo các nhóm truy cập mới

en: Create new group
vi: Tạo nhóm mới

en: Create permission for languages
vi: Tạo quyền cho các ngôn ngữ

en: Create post
vi: Tạo bài viết

en: Create shortcode
vi: Tạo shortcode

en: Create templates
vi: Tạo các template

en: Create your first permission for languages
vi: Tạo quyền đầu tiên của bạn dành cho các ngôn ngữ

en: Created a default language translation for post #%d (%s) in draft mode.
vi: Tạo bản dịch ngôn ngữ mặc định cho bài viết #%d (%s) ở chế độ nháp.

en: Creating Editors for Specific Language
vi: Tạo các Trình biên tập cho Ngôn ngữ cụ thể

en: Custom Areas
vi: Khu vực tùy biến

en: Custom Roles
vi: Các quyền tùy biến

en: Custom capabilities
vi: Các chức năng tùy biến

en: Custom search
vi: Tìm kiếm tùy biến

en: Database error when deleting associations: "%s"
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu khi xóa các mối liên hệ: "%s"

en: Date
vi: Ngày

en: Deactivate Toolset Access plugin
vi: Hủy kích hoạt plugin Toolset Access

en: Debug information
vi: Thông tin sửa lỗi

en: Default error
vi: Lỗi mặc định

en: Define custom user roles and set up their access to admin functions
vi: Định nghĩa các vai trò người dùng tùy biến và thiết lập quyền truy cập của chúng đối với các chức năng quản trị

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete %s
vi: Xóa %s

en: Delete Access settings not included in the imported file
vi: Xóa cài đặt Access không có trong tập tin nhập

en: Delete Plugins
vi: Xóa Plugin

en: Delete Themes
vi: Xóa Giao Diện

en: Delete Users (Only for single site)
vi: Xóa Người dùng (Chỉ dành cho trang web đơn lẻ)

en: Delete any
vi: Xóa bất kỳ

en: Delete anyway
vi: Vẫn xóa

en: Delete leftover intermediary posts
vi: Xóa các bài viết trung gian thừa lại

en: Delete leftover posts
vi: Xóa các bài viết còn thừa lại

en: Delete others posts
vi: Xóa bài viết của những người khác

en: Delete own
vi: Xóa bài của chính mình

en: Delete post
vi: Xóa bài viết

en: Delete private posts
vi: Xóa các bài viết riêng tư

en: Delete published posts
vi: Xóa bài viết đã đăng tải

en: Delete role
vi: Xóa quyền

en: Delete terms
vi: Xóa thuật ngữ

en: Deleted %d dangling intermediary posts. Operation completed.
vi: Đã xóa %d bài viết trung gian thừa. Thao tác hoàn tất.

en: Deleted %d dangling intermediary posts...
vi: Đã xóa %d bài viết trung gian thừa...

en: Deleted all associations for the relationship #%d
vi: Xóa tất cả các mối liên hệ dành cho quan hệ #%d

en: Description
vi: Miêu tả

en: Design page layouts using drag-and-drop
vi: Thiết kế các bố cục trang bằng tính năng kéo-và-thả

en: Design with Toolset
vi: Thiết kế bằng Toolset

en: Digits
vi: Chữ số

en: Disable advanced mode
vi: Tắt chế độ nâng cao

en: Disable the Toolset shortcodes menu in the admin bar
vi: Tắt menu shortcode Toolset trong thanh quản trị

en: Display Name
vi: Tên hiển thị

en: Display all results
vi: Hiển thị tất cả kết quả

en: Display data for:
vi: Dữ liệu hiển thị cho:

en: Display lists of content
vi: Hiển thị các danh sách nội dung

en: Display the results as a slider
vi: Hiển thị kết quả dưới dạng trình chiếu

en: Display the results with pagination
vi: Hiển thị các kết quả bằng phân trang

en: Display the text without any formatting
vi: Hiển thị văn bản không chứa bất kỳ định dạng nào

en: Display: "No posts found"
vi: Hiển thị: "Không tìm thấy bài viết"

en: Display: 'No posts found'
vi: Hiển thị: 'Không tìm thấy bài viết'

en: Displays a fully customized display
vi: Hiển thị màn hình tùy chỉnh đầy đủ

en: Divi Builder
vi: Trình xây dựng Divi

en: Do you really want to remove this role?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa quyền này?

en: Documentation and Support
vi: Tài liệu và Hỗ trợ

en: Documentation on the Bootstrap Layouts
vi: Tài liệu về Bootstrap Layouts

en: Don't show this message again
vi: Không hiển thị tin nhắn này nữa

en: Done editing here? Return to the %1$sToolset Content Template editor%2$s.
vi: Bạn đã hoàn tất việc chỉnh sửa ở đây? Quay về %1$sTrình biên tập Template Nội dung Toolset%2$s.

en: Dropdowns
vi: Mục thả xuống

en: Dropped table "%s".
vi: Bảng "%s" thu gọn.

en: Easily highlight new or unread items by adding a <span class="badge"></span> to links, Bootstrap navs, and more.
vi: Dễ dàng tô sáng các mục mới hoặc chưa đọc bằng cách thêm <span class="badge"></span> vào các đường dẫn, Bootstrap navs, và hơn thế nữa.

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit %s group privileges
vi: Chỉnh sửa các đặc quyền nhóm %s

en: Edit Dashboard
vi: Chỉnh sửa Bảng điều khiển

en: Edit Plugin Files
vi: Sửa tập tin Plugin

en: Edit Skype
vi: Chỉnh sửa Skype

en: Edit Skype button
vi: Sửa nút Skype

en: Edit Theme Files
vi: Sửa tập tin Giao diện

en: Edit User Options
vi: Sửa Tùy chọn Người dùng

en: Edit and translate any
vi: Chỉnh sửa và dịch nội dung bất kỳ

en: Edit and translate own
vi: Chỉnh sửa và dịch nội dung của chính bạn

en: Edit any
vi: Chỉnh sửa bất kỳ

en: Edit others posts
vi: Sửa bài viết của những người khác

en: Edit own
vi: Sửa bài của chính mình

en: Edit post
vi: Sửa bài viết

en: Edit private posts
vi: Sửa các bài viết riêng tư

en: Edit published posts
vi: Sửa bài viết đã đăng tải

en: Edit terms
vi: Sửa thuật ngữ

en: Edit with
vi: Chỉnh sửa bằng

en: Edit with %1$s
vi: Chỉnh sửa bằng %1$s

en: Enable Access to manage
vi: Kích hoạt Access để quản lý

en: Enable advanced mode
vi: Bật chế độ nâng cao

en: Enable the Design with Toolset menu in the frontend
vi: Bật tính năng Thiết kế bằng menu Toolset trong frontend

en: Enabling the advanced mode gives you the possibility to change permissions for WordPress built-in roles and roles created by other plugins. By proceeding, you acknowledge that you know what you are doing and understand all possible risks.
vi: Việc bật chế độ nâng cao mang đến cho bạn khả năng thay đổi các giấy phép dành cho các quyền hạn được tích hợp sẵn trong WordPress và các quyền được tạo bởi các plugin khác. Bằng cách tiếp tục, bạn xác nhận rằng bạn biết điều mình đang làm và hiểu rõ tất cả rủi ro có thể xảy ra.

en: Enter the text for conditional display:
vi: Nhập văn bản cho hiển thị có điều kiện:

en: Enter your Skype Name
vi: Nhập tên Skype của bạn

en: Error 404 page
vi: Trang 404 lỗi

en: Error post id: check _cred_cred_prefix_post_id
vi: Lỗi id bài: check _cred_cred_prefix_post_id

en: Error while dropping table "%s".
vi: Lỗi khi thu gọn bảng "%s".

en: Error while parsing the evaluate expression
vi: Lỗi khi phân tích (parse) biểu thức để so sánh

en: Error while retrieving result.
vi: Lỗi khi truy vấn kết quả.

en: Error while retrieving the Content Template preview. The selected Content Template (Slug: "%s") was not found.
vi: Lỗi khi truy vấn chế độ xem trước Template Nội dung. Không tìm thấy Template Nội dung được chọn (Slug: "%s").

en: Error while retrieving the View preview. The selected View (ID: %s) was not found.
vi: Lỗi khi truy xuất chế độ xem trước View. Không tìm thấy View được chọn View (ID: %s).

en: Error while saving an association to database
vi: Lỗi khi lưu một mối liên hệ vào cơ sở dữ liệu

en: Error: Files is too big, Max upload size is
vi: Lỗi: Tập tin quá lớn, kích thước tải lên tối đa là

en: Everyone except these roles will see the text
vi: Mọi người trừ các quyền này sẽ được xem văn bản

en: Expand each of these field groups to set their access control.
vi: Mở rộng từng nhóm của các nhóm trường dữ liệu này để thiết lập quyền truy cập của chúng.

en: Expand each of these groups of forms (for posts and for users) to set their access control on the front-end.
vi: Mở rộng từng nhóm của các nhóm biểu mẫu này (dành cho bài viết và người dùng) để thiết lập quyền truy cập của chúng trên front-end.

en: Expand each of these post types to set their access control. Select the 'Managed by Access' checkbox to customize the access rules.
vi: Mở rộng từng dạng của những dạng bài viết này để thiết lập quyền kiểm soát của chúng. Chọn hộp chọn 'Quản lý bằng Access' để tùy chỉnh các quy tắc truy cập.

en: Expand each of these taxonomies to set their access control. Select the 'Managed by Access' checkbox to customize the access rules.
vi: Mở rộng từng thẻ của các thẻ taxonomy này để thiết lập quyền truy cập của chúng. Chọn hộp chọn 'Quản lý bằng Access' để tùy chỉnh các quy tắc truy cập.

en: Export
vi: Xuất

en: Export / Import
vi: Xuất / Nhập

en: Export Access Settings
vi: Xuất Cài đặt Access

en: Extend Bootstrap's grid system with the thumbnail component to easily display grids of images, videos, text, and more.
vi: Mở rộng hệ thống lưới của Bootstrap bằng thành phần ảnh nhỏ để hiển thị dễ dàng các lưới hình ảnh, video, văn bản và hơn thế nữa.

en: Extend form controls by adding text or buttons before, after, or on both sides of any text-based input.
vi: Mở rộng các phím điều khiển biểu mẫu bằng cách thêm văn bản hoặc các nút phía trước, phía sau, hoặc ở cả hai phía của đầu vào văn bản bất kỳ.

en: Fast support and compatibility alerts
vi: Hỗ trợ nhanh và cảnh báo tương thích

en: Field
vi: Trường

en: Fields and Views
vi: Trường dữ liệu và Views

en: File "%s" doesn't exist!
vi: Tập tin "%s" không tồn tại!

en: First Name
vi: Tên

en: For retrieving debug information if asked by a support person, use the <a href="%s">debug information</a> page.
vi: Để truy xuất thông tin gỡ lỗi nếu nhân viên hỗ trợ hỏi, hãy sử dụng trang <a href="%s">thông tin gỡ lỗi</a>.

en: Forms
vi: Biểu mẫu

en: General
vi: Giới thiệu chung

en: General capabilities
vi: Các chức năng chung

en: Generated shortcode
vi: Shortcode đã tạo

en: Get Bootstrap element
vi: Tải phần tử Bootstrap

en: Get more details in the <a href="%1$s" title="%2$s">documentation page</a>.
vi: Xem thêm chi tiết trong <a href="%1$s" title="%2$s">trang tài liệu</a>.

en: Give %s permission to specific users
vi: Trao giấy phép %s cho người dùng cụ thể

en: Give us feedback about this video
vi: Gửi phản hồi cho chúng tôi về video này

en: Go to
vi: Đi đến

en: Go to %1$sText Search settings%2$s to build the search index.
vi: Truy cập mục %1$sCài đặt tìm kiếm bằng văn bản%2$s để xây dựng mục lục tìm kiếm.

en: Got it! Don't show this message again
vi: Tôi hiểu! Không hiển thị tin nhắn này lần nữa

en: Got markup for "<span class="bs_pop_element_name_codemirror">Element</span>"? Now paste it into the editor.
vi: Có mục đánh dấu dành cho "<span class="bs_pop_element_name_codemirror">Thành phần</span>"? Giờ hãy dán nó vào trình biên tập.

en: Got markup for "<span class="bs_pop_element_name_tinymce">Element</span>"? Before you paste HTML into the editor, <br>remember to switch to HTML editing. Then, paste the code into the editor.
vi: Có mục đánh dấu dành cho "<span class="bs_pop_element_name_tinymce">Thành phần</span>"? Trước khi bạn dán HTML vào trình biên tập, <br>hãy nhớ chuyển sang chế độ chỉnh sửa HTML. Rồi dán mã vào trình biên tập.

en: Grid
vi: Lưới

en: Grid system
vi: Hệ thống lưới

en: Group a series of buttons together on a single line with the button group. Add on optional JavaScript radio and checkbox style behavior with our buttons plugin.
vi: Nhóm một loạt các nút với nhau trong cùng một hàng đơn bằng nhóm nút. Thêm vào JavaScript radio và thao tác kiểu hộp chọn tùy ý bằng plugin nút của chúng tôi.

en: Group already exists
vi: Nhóm đã tồn tại

en: Group title
vi: Tiêu đề nhóm

en: Group title already exists
vi: Tiêu đề nhóm đã tồn tại

en: Guest
vi: Khách

en: Have in mind that this action cannot be undone and you should create a copy of your database first.
vi: Hãy nhớ rằng không thể hoàn tác thao tác này và bạn nên tạo bản sao cơ sở dữ liệu của mình trước.

en: Helper classes
vi: Các lớp của trình trợ giúp

en: Hide Bootstrap buttons
vi: Ẩn các nút của Bootstrap

en: Hour
vi: Giờ

en: How to Use Access Plugin to Create Editors for Specific Language
vi: Cách thức Sử dụng Plugin Access để tạo các Trình biên tập cho Ngôn ngữ Cụ thể

en: If the problem persists, please don't hesitate to contact %sour support%s with this technical information:
vi: Nếu sự cố vẫn còn, đừng ngần ngại liên hệ với %sbộ phận hỗ trợ của chúng tôi%s về thông tin kỹ thuật này:

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Import
vi: Nhập vào (Import)

en: Import Access Settings
vi: Nhập Cài đặt Access

en: Include in search
vi: Chứa trong tìm kiếm

en: Include this field in text searches throughout the site
vi: Gồm trường dữ liệu này trong các tìm kiếm văn bản trên cả trang web

en: Includes over 250 glyphs in font format from the Glyphicon Halflings set. Glyphicons Halflings are normally not available for free, but their creator has made them available for Bootstrap free of cost.
vi: Chứa hơn 250 kiểu chạm khắc trong định dạng phông chữ từ gọi Glyphicon Halflings. Glyphicons Halflings thường không miễn phí, nhưng người sáng tạo ra chúng đã miễn phí cho Bootstrap.

en: Indicate the current page's location within a navigational hierarchy.
vi: Chỉ rõ vị trí của trang hiện thời trong một phân cấp điều hướng.

en: Input format: %s
vi: Định dạng đầu vào: %s

en: Input groups
vi: Các nhóm đầu vào

en: Insert conditional shortcode
vi: Chèn shortcode điều kiện

en: Insert conditional text
vi: Chèn văn bản có điều kiện

en: Insert conditionaly-displayed text
vi: Chèn câu lệnh hiển thị-có điều kiện

en: Insert grid
vi: Chèn lưới

en: Insert shortcode
vi: Chèn shortcode

en: Install New Plugins
vi: Cài Đặt Plugin Mới

en: Install New Themes
vi: Cài Đặt Giao Diện Mới

en: Labels
vi: Nhãn

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last Name
vi: Họ

en: Layout
vi: Bố cục

en: Layout Template
vi: Template Bố cục

en: Layout Template Archive
vi: Lưu trữ Template Bố cục

en: Layouts capabilities
vi: Các chức năng của Layouts

en: Learn about displaying content from parent and other posts in the %sdocumentation page%s.
vi: Tìm hiểu về cách hiển thị nội dung từ bài viết cha/mẹ và các bài viết khác trong %strang hướng dẫn sử dụng%s.

en: Learn how to use Bootstrap in layouts
vi: Tìm hiểu cách thức sử dụng Bootstrap trong bố cục

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Learn more about <em>Toolset</em>
vi: Tìm hiểu thêm về <em>Toolset</em>

en: Limiting read access to specific content
vi: Giới hạn quyền truy cập đọc cho nội dung cụ thể

en: List group
vi: Nhóm danh sách

en: List groups are a flexible and powerful component for displaying not only simple lists of elements, but complex ones with custom content.
vi: Các nhóm danh sách là thành phần linh hoạt và hiệu lực dành cho việc hiển thị không chỉ danh sách đơn giản của các phần tử mà còn cả các danh sách phức tạp bằng nội dung tùy biến.

en: List users
vi: Liệt kê người dùng

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Maintenance mode disabled.
vi: Đã vô hiệu hóa chế độ bảo trì.

en: Maintenance mode enabled.
vi: Đã kích hoạt chế độ bảo trì.

en: Maintenance mode is already active (.maintenance file present).
vi: Chế độ bảo trì đang hoạt động (hiện diện tập tin .maintenance).

en: Maintenance mode is already disabled.
vi: Đã vô hiệu hóa chế độ bảo trì.

en: Manage Access
vi: Quản lý Access

en: Manage CRED
vi: Quản lý CRED

en: Manage Languages
vi: Quản lý Ngôn ngữ

en: Manage Media translation
vi: Quản lý dịch thuật Media

en: Manage Navigation
vi: Quản lý Điều hướng

en: Manage Sticky Links
vi: Quản lý các Sticky Link

en: Manage String Translation
vi: Quản lý Dịch thuật Chuỗi Ký tự

en: Manage Support
vi: Quản lý Hỗ trợ

en: Manage Taxonomy Translation
vi: Quản lý Dịch thuật Thẻ Taxonomy

en: Manage Theme and Plugin localization
vi: Quản lý quá trình bản địa hóa Giao diện và Plugin

en: Manage Translation Analytics
vi: Quản lý Translation Analytics

en: Manage Translation Management
vi: Quản lý Translation Management

en: Manage Troubleshooting
vi: Quản lý Xử lý Sự cố

en: Manage Types
vi: Quản lý Types

en: Manage Views
vi: Quản lý Views

en: Manage WPML Menus Sync
vi: Quản lý việc đồng bộ các Menu của WPML

en: Manage WooCommerce Multilingual
vi: Quản lý WooCommerce đa ngôn ngữ

en: Manage WooCommerce Reports
vi: Quản lý Báo cáo của WooCommerce

en: Manage WooCommerce Settings
vi: Quản lý Cài đặt của WooCommerce

en: Manage access control to posts, pages and custom post types
vi: Quản lý quyền truy cập các bài viết, trang web và dạng bài viết tùy biến

en: Manage access control to tags, categories and custom taxonomies
vi: Quản lý quyền truy cập đối với các thẻ, danh mục và các thẻ taxonomy tùy biến

en: Manage read access to front-end pages
vi: Quản lý truy cập đọc đối với các trang front-end

en: Manage terms
vi: Quản lý thuật ngữ

en: Managed by Access
vi: Do Access quản lý

en: Managing WordPress Admin Capabilities
vi: Quản lý các Khả năng Quản trị WordPress

en: Managing WordPress Admin Capabilities with Access
vi: Quản lý các khả năng Quản trị WordPress bằng Access

en: Media object
vi: Đối tượng đa phương tiện

en: Media post type can not be part of a relationship.
vi: Dạng bài viết đa phương tiện không thể trở thành một phần của mối quan hệ.

en: Minimize
vi: Thu nhỏ

en: Minute
vi: Phút

en: Moderate comments
vi: Điều tiết bình luận

en: Modify Group
vi: Chỉnh sửa Nhóm

en: Modify WPML Group
vi: Sửa đổi Nhóm WPML

en: MySQL error when creating table %s: %s
vi: Lỗi MySQL khi tạo bảng biểu %s: %s

en: Navbars are responsive meta components that serve as navigation headers for your application or site.
vi: Navbars là các thành phần meta phản hồi có tác dụng như các tiêu đề điều hướng dành cho ứng dụng hoặc trang của bạn.

en: Navs available in Bootstrap have shared markup, starting with the base .nav class, as well as shared states. Swap modifier classes to switch between each style.
vi: Navs có sẵn trong Bootstrap đã chia sẻ mục đánh dấu, bắt đầu bằng lớp .nav, cũng như các trạng thái được chia sẻ. Trao đổi các lớp của trình sửa đổi để chuyển đổi giữa từng kiểu cách.

en: New custom capability
vi: Chức năng tùy biến mới

en: No Post Group selected.
vi: Không có Nhóm bài viết nào được chọn.

en: No Post Groups found.
vi: Không tìm thấy các Nhóm bài viết.

en: No custom capabilities
vi: Không có chức năng tùy biến

en: No file chosen
vi: Không có tập tin nào được chọn

en: No group selected.
vi: Không có nhóm được chọn.

en: No info
vi: Không có thông tin

en: No items found.
vi: Không tìm thấy các mục.

en: No passwords or any other confidential information is included.
vi: Không chứa mật khẩu hoặc bất kỳ thông tin bảo mật nào khác.

en: No permission for languages found.
vi: Không tìm thấy quyền dành cho các ngôn ngữ.

en: No post
vi: Không có bài viết

en: No post types are currently managed by Access.
vi: Hiện không có dạng bài viết nào được Access quản lý.

en: No posts for preview
vi: Không có bài viết để xem trước

en: No relationships to migrate.
vi: Không có mối quan hệ nào để di chuyển.

en: No tables had to be dropped.
vi: Không có bảng nào cần thu gọn.

en: No zip entry
vi: Không có mục nhập zip

en: None
vi: Không

en: Not using maintenance mode for the migration.
vi: Không sử dụng chế độ bảo trì cho quá trình di chuyển.

en: Note
vi: Lưu ý

en: Numeric
vi: Số

en: Once you buy the full Toolset, you will be able to edit Views, CRED forms and Layouts in your site, as well as build new ones.
vi: Khi bạn mua gói Toolset đầy đủ, bạn sẽ có thể chỉnh sửa Views, biểu mẫu CRED và Layouts trong trang web của mình, cũng như tạo các mục mới.

en: Only lowercase letters, numbers, _ and - allowed in capability name
vi: Chỉ cho phép các chữ cái viết thường, chữ số, _ và - trong tên về khả năng

en: Only users belonging to these roles will see the text
vi: Chỉ người dùng thuộc các quyền này mới được xem văn bản này

en: Oops! There's been a problem when upgrading Toolset data structures. Please make sure your current configuration allows WordPress to alter database tables.
vi: Oops! Đã gặp sự cố khi nâng cấp cấu trúc dữ liệu Toolset. Hãy chắc chắn rằng cấu hình hiện tại của bạn cho phép WordPress thay đổi các bảng cơ sở dữ liệu.

en: Open in a new window
vi: Mở trong một cửa sổ mới

en: Operate WooCommerce Multilingual. Everything on WCML except the settings tab.
vi: Sử dụng WooCommerce đa ngôn ngữ (WCML). Tất cả tính năng ở trên WCML trừ tab Cài đặt.

en: Other Elements:
vi: Các thành phần khác:

en: Other Fields
vi: Các trường dữ liệu khác

en: Other capabilities
vi: Các tính năng khác

en: Output format
vi: Định dạng đầu ra

en: Overwrite existing Access settings
vi: Ghi đè cài đặt Access có sẵn

en: PHP Archive
vi: Lưu trữ PHP

en: PHP Template
vi: Template PHP

en: Page header
vi: Tiêu đề trang

en: Pagination
vi: Phân trang

en: Panels
vi: Bảng điều khiển

en: Paste into "Custom fields to index" in the %1$sRelevanssi settings%2$s. Remember to double check the post types included in the index, and notice that you can also add taxonomies to it.
vi: Dán vào "Trường dữ liệu tùy biến cần tạo mục lục" trong %1$sCài đặt sRelevanssi%2$s. Hãy nhớ kiểm tra kép các dạng bài viết có trong mục lục, và lưu ý rằng bạn cũng có thể thêm các thẻ taxonomy vào đây.

en: Please %1$sinstall Relevanssi%2$s to allow Toolset to search texts in custom fields.
vi: Vui lòng %1$scài đặt Relevanssi%2$s để cho phép Toolset tìm kiếm văn bản trong các trường dữ liệu tùy biến.

en: Please add file.
vi: Vui lòng thêm tập tin.

en: Please enter a valid URL
vi: Vui lòng nhập URL hợp lệ

en: Please enter a valid comma separated number list
vi: Vui lòng nhập một danh sách các chữ số được phân tách bằng dấu phẩy hợp lệ

en: Please enter a valid number
vi: Vui lòng nhập số hợp lệ

en: Please enter numeric data
vi: Vui lòng nhập dữ liệu số hợp lệ

en: Please enter post ID
vi: Vui lòng nhập ID bài viết

en: Please select action to be done
vi: Vui lòng chọn thao tác cần hoàn tất

en: Please select role to assign to unattended users
vi: Vui lòng chọn quyền để gán cho người dùng không tham dự.

en: Please use a valid hexadecimal value.
vi: Vui lòng sử dụng giá trị hệ cơ số 16 hợp lệ.

en: Please validate reCAPTCHA
vi: Vui lòng xác thực reCAPTCHA

en: Please, provide this information if requested in our support forum.
vi: Vui lòng cung cấp thông tin này nếu được yêu cầu trong diễn đàn hỗ trợ của chúng tôi.

en: Post %d
vi: Bài viết %d

en: Post Group
vi: Nhóm Bài viết

en: Post Type
vi: Dạng bài viết

en: Post Types
vi: Dạng bài viết

en: Post View
vi: View bài viết

en: Post field
vi: Trường dữ liệu bài viết

en: Post group
vi: Nhóm bài viết

en: Post relationships in Toolset require WPML %s or newer to work properly with post translations. Please upgrade WPML.
vi: Các mối quan hệ của bài viết trong Toolset cần WPML %s hoặc phiên bản mới hơn để hoạt động đúng cách với chế độ dịch thuật bài viết. Vui lòng nâng cấp WPML.

en: Post selection
vi: Lựa chọn bài viết

en: Posts Groups
vi: Nhóm Bài viết

en: Posts archive
vi: Lưu trữ bài viết

en: Posts in this Post Group
vi: Các bài viết trong Nhóm bài viết này

en: Preview any
vi: Xem trước bất kỳ

en: Preview error for %s
vi: Lỗi xem trước đối với %s

en: Preview error for archive %s
vi: Lỗi xem trước dành cho lưu trữ %s

en: Preview might not work. Try right clicking on button and select 'Open in new tab'.
vi: Chế độ xem trước có thể không hoạt động. Hãy thử nhấp chuột phải vào nút và chọn 'Mở trong tab mới'.

en: Preview of your Skype button
vi: Xem trước nút Skype của bạn

en: Preview this Content Template with:
vi: Xem trước Template Nội dung này bằng:

en: Progress bars
vi: Thanh tiến trình

en: Provide contextual feedback messages for typical user actions with the handful of available and flexible alert messages.
vi: Cung cấp các tin nhắn phản hồi theo văn cảnh đối với thao tác người dùng điển hình bằng một loạt các tin nhắn cảnh báo có sẵn và linh hoạt.

en: Provide different kind of labels for your website.
vi: Cung cấp các loại nhãn khác nhau dành cho trang web của bạn.

en: Provide pagination links for your site or app with the multi-page pagination component.
vi: Cung cấp các đường dẫn phân trang cho trang web hoặc ứng dụng của bạn bằng thành phần phân trang đa trang.

en: Provide up-to-date feedback on the progress of a workflow or action with simple yet flexible progress bars.
vi: Cung cấp phản hồi cập nhật về tiến trình của luồng công việc hoặc thao tác bằng các thanh tiến trình đơn giản nhưng linh hoạt.

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Publish post
vi: Đăng tải bài viết

en: Read
vi: Đọc

en: Read post
vi: Đọc bài viết

en: Read private posts
vi: Đọc các bài viết riêng tư

en: Reassigning users in progress, %n of %t
vi: Quá trình gán lại người dùng đang diễn ra, %n trên %t

en: Registration Date
vi: Ngày đăng ký

en: Relationship "%s" between post types "%s" and "%s" was created.
vi: Mối quan hệ "%s" giữa các kiểu bài viết "%s" và "%s" đã được tạo.

en: Relationship "%s" has been deleted.
vi: Mối quan hệ "%s" đã bị xóa.

en: Relationship definition "%s" doesn't exist.
vi: Định nghĩ về mối quan hệ "%s" không tồn tại.

en: Relationship definition "%s" not found.
vi: Không tìm thấy định nghĩa mối quan hệ "%s".

en: Relationship definitions migrated.
vi: Đã di chuyển các định nghĩa về mối quan hệ.

en: Relationship slug was successfully renamed from "%s" to "%s".
vi: Slug của mối quan hệ đã được đổi tên thành công từ "%s" thành "%s".

en: Remember that this action cannot be undone
vi: Hãy nhớ rằng không thể hoàn tác thao tác này

en: Remind me again in 4 weeks.
vi: Nhắc tôi lần nữa trong 4 tuần.

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove Access custom roles
vi: Xóa các vai trò tùy chỉnh của Access

en: Remove Access settings from my database
vi: Xóa bỏ cài đặt Access khỏi cơ sở dữ liệu của tôi

en: Remove Access settings from the database
vi: Xóa cài đặt Access khỏi cơ sở dữ liệu

en: Remove Group
vi: Xóa Nhóm

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: Remove this menu
vi: Xóa bỏ menu này

en: Remove users
vi: Xóa người dùng

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Reset Access settings
vi: Đặt lại Cài đặt Access

en: Responsive embed
vi: Nhúng phản hồi

en: Responsive utilities
vi: Các tiện ích phản hồi

en: Role
vi: Quyền hạn

en: Role name (at least 5 characters)
vi: Tên vai trò (ít nhất 5 ký tự)

en: Role permissions
vi: Các giấy phép về quyền

en: Same as Category
vi: Tương tự như Danh mục

en: Same read permission as posts
vi: Giấy phép đọc giống như của các bài viết

en: Save
vi: Lưu

en: Save
vi: Lưu

en: Save settings
vi: Lưu cài đặt

en: Saving failed. Please reload the page and try again.
vi: Lưu thất bại. Vui lòng tải lại trang và thử lại.

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for a post by title
vi: Tìm kiếm bài viết theo tiêu đề

en: Search for a user
vi: Tìm kiếm người dùng

en: Search in titles, content and custom fields. %1$sText Search settings%2$s.
vi: Tìm kiếm trong các tiêu đề, nội dung và các trường dữ liệu tùy biến. %1$sCài đặt Tìm kiếm bằng văn bản%2$s.

en: Search user
vi: Tìm kiếm người dùng

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: See how to do this in the %1$sText Search documentation%2$s.
vi: Xem cách thức thực hiện điều này trong %1$sTài liệu về Tìm kiếm bằng văn bản%2$s.

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Select Role
vi: Chọn vai trò

en: Select access group for content
vi: Lựa chọn nhóm truy cập cho nội dung

en: Select an option
vi: Chọn một tùy chọn

en: Select date
vi: Chọn ngày

en: Select existing group
vi: Chọn nhóm hiện có

en: Select hour
vi: Chọn giờ

en: Select minute
vi: Chọn phút

en: Select roles:
vi: Chọn các quyền:

en: Select which custom fields to include in text searches
vi: Chọn các trường dữ liệu tùy biến để chứa trong các tìm kiếm văn bản

en: Set all capabilities to users of type:
vi: Thiết lập các khả năng cho người dùng của dạng:

en: Set at least one post type managed by Access in the Post Types tab.
vi: Thiết lập ít nhất một dạng bài viết do Access quản lý trên tab Dạng bài viết.

en: Set errors
vi: Thiết lập các lỗi

en: Set single %s and archive errors
vi: Đặt các lỗi lưu trữ và lỗi %s đơn lẻ

en: Set single %s error
vi: Đặt lỗi %s đơn lẻ

en: Set the post type managed by Access in Post Types tab, in order to activate it.
vi: Thiết lập dạng bài viết do Access quản lý trong tab Dạng bài viết, để kích hoạt nó.

en: Set up access control to content according to language
vi: Thiết lập quyền kiểm soát đối với nội dung theo ngôn ngữ

en: Set up custom user roles and control their privileges.
vi: Thiết lập các vai trò người dùng và kiểm soát các quyền ưu tiên của họ.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings Deleted :
vi: Cài đặt đã xóa:

en: Settings Imported :
vi: Cài đặt đã nhập:

en: Settings Overwritten :
vi: Cài đặt bị ghi đè:

en: Show 404 - page not found
vi: Hiển thị 404 - không tìm thấy trang web

en: Show Bootstrap buttons
vi: Hiển thị các nút của Bootstrap

en: Show Content Template
vi: Hiển thị Template Nội dung

en: Show Page template
vi: Hiển thị Template Trang

en: Show Template Layout
vi: Hiển thị Bố cục Template

en: Show popular
vi: Hiển thị mục phổ biến

en: Show the Toolset shortcodes menu in the admin bar in all the admin pages
vi: Hiển thị menu shortcode Toolset ở thanh quản trị trong tất cả các trang quản trị.

en: Show the Toolset shortcodes menu in the admin bar only when editing content
vi: Hiển thị menu các shortcode của Toolset trong thanh quản trị chỉ khi chỉnh sửa nội dung

en: Since you disabled '%cap', '%dcaps' has also been disabled.
vi: Vì bạn đã vô hiệu hóa '%cap', '%dcaps' cũng vừa bị vô hiệu hóa.

en: Since you disabled '%cap', '%dcaps' have also been disabled.
vi: Vì bạn đã vô hiệu hóa '%cap', '%dcaps' cũng vừa bị vô hiệu hóa.

en: Since you enabled '%cap', '%dcaps' has also been enabled.
vi: Vì bạn đã kích hoạt '%cap', '%dcaps' cũng vừa được kích hoạt.

en: Since you enabled '%cap', '%dcaps' have also been enabled.
vi: Vì bạn đã kích hoạt '%cap', '%dcaps' cũng vừa được kích hoạt.

en: Single
vi: Đơn lẻ

en: Skipping the association between posts #%d (%s) and #%d (%s) because #%d doesn't have a default language version and you chose to skip such associations.
vi: Bỏ qua mối liên hệ giữa các bài viết #%d (%s) và #%d (%s) vì #%d không có phiên bản ngôn ngữ mặc định và bạn đã chọn bỏ qua các mối liên hệ đó.

en: Skipping the association between posts #%d (%s) and #%d (%s), because these elements are already associated. This can happen when migrating post translations.
vi: Bỏ qua mối liên hệ giữa các bài viết #%d (%s) và #%d (%s), vì những thành phần này đã được liên kết. Việc này có thể xảy ra khi di chuyển các bản dịch của bài viết.

en: Skype button background is transparent and will work on any colour backgrounds.
vi: Hình nền của nút Skype là trong suốt và sẽ có hiệu quả trên bất kỳ hình nền màu nào.

en: Some %1$s may have different read settings because they belong to a Custom Group. %2$sEdit Custom Groups%3$s
vi: Một vài %1$s có thể có các cài đặt đọc khác nhau vì chúng thuộc về Nhóm Tùy biến. %2$sChỉnh sửa Nhóm Tùy biến%3$s

en: Sometimes, our Customer Support personnel ask you to provide debug information. This information helps them give you quicker and better support.
vi: Thỉnh thoảng, nhân viên bộ phận Hỗ trợ Khách hàng của chúng tôi sẽ yêu cầu bạn cung cấp thông tin gỡ lỗi. Thông tin này sẽ giúp họ hỗ trợ bạn nhanh hơn và tốt hơn.

en: Sorry, no Template Layouts found. First, create new Template Layout, then return here to choose it.
vi: Rất tiếc, không tìm thấy Template Layouts. Trước tiên, hãy tạo Template Layout mới, rồi quay trở lại đây để chọn.

en: Sorry, no alternative WordPress Archives. First, create a new WordPress Archive, then return here to choose it.
vi: Rất tiếc, không có Lưu trữ WordPress thay thế. Trước tiên, hãy tạo Lưu trữ WordPress mới, rồi quay lại đây để chọn nó.

en: Specific users
vi: Người dùng cụ thể

en: Start a call with just a click.
vi: Bắt đầu một cuộc gọi chỉ với một cú nhấp chuột.

en: Start the conversation with an instant message.
vi: Bắt đầu cuộc trò chuyện bằng tin nhắn tức thì.

en: Stop using %1$s for this Content Template
vi: Ngừng sử dụng %1$s cho Template Nội dung này

en: Submit
vi: Gửi

en: Support forum
vi: Diễn đàn hỗ trợ

en: Tables
vi: Bảng biểu

en: Taxonomies
vi: Thẻ taxonomy

en: Taxonomy
vi: Thẻ taxonomy

en: Taxonomy View
vi: View thẻ taxonomy

en: Taxonomy archive
vi: Lưu trữ thẻ taxonomy

en: Taxonomy term selection
vi: Lựa chọn thuật ngữ thẻ taxonomy

en: Template Layout:
vi: Bố cục Template:

en: Text Search
vi: Tìm kiếm bằng văn bản

en: Text search in custom fields
vi: Tìm kiếm bằng văn bản trong các trường dữ liệu tùy biến

en: That file will contain all the Access settings related to post types, taxonomies, custom groups and custom roles.
vi: Tập tin sẽ chứa tất cả cài đặt Access liên quan đến dạng bài viết, thẻ taxonomy, nhóm tùy chỉnh và các quyền tùy biến.

en: That role can not be deleted.
vi: Không thể xóa quyền đó.

en: The Simple XML library is missing.
vi: Simple XML library đang bị thiếu.

en: The XML file (%s) could not be read.
vi: Không thể đọc tập tin XML (%s).

en: The association between posts #%d (%s) and #%d (%s) in the relationship "%s" is not allowed:
vi: Mối liên hệ giữa các bài viết #%d (%s) và #%d (%s) trong mối quan hệ "%s" là không được cho phép:

en: The association table has been updated with the new relationship slug "%s". %d rows have been updated.
vi: Bảng mối liên hệ đã được cập nhật bằng slug mối quan hệ mới "%s". %d hàng đã được cập nhật.

en: The association was disabled by a third-party filter.
vi: Mối liên hệ này đã bị bộ lọc bên thứ ba vô hiệu hóa.

en: The current logged in user
vi: Người dùng đăng nhập hiện thời

en: The current post
vi: Bài viết hiện thời

en: The current post being displayed either directly or in a View loop
vi: Bài viết hiện tại được hiển thị HOẶC trực tiếp HOẶC trong vòng lặp View

en: The current post in the loop
vi: Bài viết hiện thời trong vòng lặp này

en: The current user or the one being displayed in a View loop
vi: Người dùng hiện thời hoặc người dùng đang được hiển thị trong một vòng lặp View

en: The element %s has already the maximum allowed amount of associations (%d) as %s in the relationship %s.
vi: Thành phần %s đã có số lượng mối liên hệ cho phép tối đa (%d) như %s trong mối quan hệ %s.

en: The element has a wrong type or a domain for this relationship.
vi: Thành phần có kiểu hoặc tên miền sai đối với mối quan hệ này.

en: The following role(s) have this capability:
vi: (Các) Quyền sau có chức năng này:

en: The full <em>Toolset</em> package allows you to develop and customize themes without touching PHP. You will be able to:
vi: Gói <em>Toolset</em> đầy đủ cho phép bạn phát triển và tùy chỉnh các giao diện mà không sử dụng PHP. Bạn sẽ có thể:

en: The information below allows our support team to see the versions of WordPress, plugins and themes installed in your site.
vi: Thông tin bên dưới cho phép đội ngũ nhân viên hỗ trợ của chúng tôi xem các phiên bản của WordPress, plugin và giao diện được cài đặt trong trang của bạn.

en: The migration process is complete.
vi: Quá trình di chuyển đã hoàn tất.

en: The new role could not be created because that role name is already being used.
vi: Không thể tạo được quyền mới vì tên quyền đó đã được sử dụng.

en: The page where this View is shown
vi: Trang web nơi hiển thị View này

en: The parent of the current post in another post type, set by a Types relationship
vi: Mục cha mẹ của bài viết hiện thời trong dạng bài viết khác, được thiết lập theo mối quan hệ của Types

en: The parent of the current post in the same post type, set by WordPress hierarchical relationship
vi: Mục cha/mẹ của bài viết hiện thời thuộc dạng bài viết tương tự, được đặt theo mối quan hệ phân cấp của WordPress

en: The post reference field %s could not have been displayed here. In order to set the post reference, visit the Edit Post page.
vi: Trường tham chiếu bài viết %s không thể được hiển thị tại đây. Để thiết lập tham chiếu bài viết, truy cập trang Chỉnh sửa bài viết.

en: The post type "%s" has a "show only translated items" translation mode but no adjustments are made as per user's choice.
vi: Kiểu bài viết "%s" có chế độ dịch "chỉ hiển thị các mục đã dịch" nhưng không có các điều chỉnh được thực hiện theo lựa chọn của người dùng.

en: The post type slug "%s" cannot be used because there is already a page by that name.
vi: Không thể sử dụng slug dạng bài viết "%s" vì đã có một trang web sử dụng tên đó.

en: The post type slug "%s" is already registered or defined by Types.
vi: Slug dạng bài viết "%s" đã được Types đăng ký hoặc định nghĩa.

en: The post type slug "%s" is reserved by WordPress.
vi: Slug dạng bài viết "%s" được WordPress bảo lưu.

en: The relationship slug "%s" is already being used.
vi: Slug của mối quan hệ "%s" đang được sử dụng.

en: The relationship slug can be renamed.
vi: Có thể đổi tên slug của mối quan hệ.

en: The same value is already used in permalink rewrite rules for the custom post type "%s". Using it again can cause issues with permalinks.
vi: Giá trị tương tự đã được sử dụng trong các quy tắc ghi đè permalink dành cho dạng bài viết tùy biến "%s". Sử dụng nó lần nữa có thể gây ra sự cố với các permalink.

en: The same value is already used in permalink rewrite rules for the taxonomy "%s". Using it again can cause issues with permalinks.
vi: Giá trị tương tự đã được sử dụng trong các quy tắc ghi đè permalink dành cho thẻ taxonomy "%s". Sử dụng nó lần nữa có thể gây ra sự cố với các permalink.

en: The symbols <b>, & " '</b> cannot be used in the role name.
vi: Không thể sử dụng các biểu tượng <b>, & " '</b> trong tên vai trò.

en: The theme or another plugin is already loading Bootstrap 2.0
vi: Giao diện hoặc plugin khác đang tải Bootstrap 2.0

en: The theme or another plugin is already loading Bootstrap 3.0
vi: Giao diện hoặc plugin khác đã tải Bootstrap 3.0

en: The toolset_associations, toolset_relationships and toolset_post_type_sets tables have been created.
vi: Các bảng biểu toolset_associations, toolset_relationships và toolset_post_type_sets đã được tạo.

en: The type_sets table has been updated with the new type "%s". %d rows have been updated.
vi: Bảng type_sets đã được cập nhật bằng kiểu "%s" mới. %d dòng đã được cập nhật.

en: There are no post types registered.
vi: Không có dạng bài viết được đăng ký.

en: There are no taxonomies registered.
vi: Không có các thẻ taxonomy được đăng ký.

en: There are no third party areas registered.
vi: Không có các khu vực bên thứ ba được đăng ký.

en: There are security problems. You do not have permissions.
vi: Có các sự cố về bảo mật. Bạn không có các giấy phép.

en: There has been an error when updating the association table with the new relationship slug: %s
vi: Đã phát sinh lỗi khi cập nhật bảng liên kết với slug mối quan hệ mới: %s

en: There has been an error when updating the type_sets table with the new type "%s": %s
vi: Đã có lỗi khi cập nhật bảng type_sets bằng kiểu "%s" mới: %s

en: There is a problem rendering field <strong>%s (%s)</strong>.
vi: Có lỗi khi truy xuất trường dữ liệu <strong>%s (%s)</strong>.

en: There is an action in progress. Please do not leave or reload this page until it finishes.
vi: Có một thao tác đang diễn ra. Vui lòng không rời đi hoặc tải lại trang này cho đến khi kết thúc.

en: There is no association between the two given posts that can be deleted
vi: Không có liên kết giữa các bài viết đã cho mà có thể được xóa

en: There may be some leftover intermediary posts that need to be deleted. You can do it manually on the %s or ignore this message and wait until they're deleted automatically.
vi: Có thể có một số bài viết trung gian thừa lại cần được xóa bỏ. Bạn có thể làm việc này theo cách thủ công trên %s hoặc bỏ qua tin nhắn này và đợi cho đến khi chúng được xóa tự động.

en: There was an error uploading your files
vi: Đã có lỗi khi tải lên các tập tin của bạn

en: There was an error while submitting the form
vi: Đã có lỗi trong khi gửi biểu mẫu

en: These reports, if you decide to send them, will allow Toolset team to give you faster support. We will also use this information to send you alerts about potential compatibility issues with the theme and plugins that you use.
vi: Những báo cáo này, nếu bạn quyết định gửi chúng, sẽ cho phép đội ngũ chuyên trách về Toolset hỗ trợ bạn nhanh hơn. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng thông tin này để gửi cho bạn cảnh báo về những sự cố tương thích tiềm ẩn với giao diện và các plugin mà bạn sử dụng.

en: These roles will be removed
vi: Những vai trò này sẽ bị xóa bỏ

en: These two elements are already associated and the relationship doesn't allow non-distinct associations.
vi: Hai thành phần này đã được liên kết và mối quan hệ không cho phép các mối liên hệ không rõ ràng.

en: This Content Template uses %1$s
vi: Template Nội dung này sử dụng %1$s

en: This WPML Group is inactive because "%s" post type is not managed by Access
vi: Nhóm WPML chưa hoạt động vì dạng bài viết "%s" chưa được Access quản lý

en: This action was deprecated in CRED 1.9.0.
vi: Thao tác này đã bị chấm dứt trong CRED 1.9.0.

en: This capability already exists in your site
vi: Chức năng này đã tồn tại trong trang web của bạn

en: This content type is not currently managed by the Access plugin. To be able to add it to Post Group, first go to the Access admin and allow Access to control it.
vi: Kiểu nội dung này hiện không do plugin Access quản lý. Để có thể thêm nó vào Nhóm bài viết, trước tiên hãy truy cập vào mục quản trị Access và cho phép Access kiểm soát nó.

en: This custom post archive displays with the PHP template "%s".
vi: Lưu trữ bài viết tùy biến này hiển thị bằng template PHP "%s".

en: This field is locked for editing because WPML will copy its value from the original language.
vi: Trường này đã bị khóa để chỉnh sửa vì WPML sẽ sao chép giá trị của nó từ ngôn ngữ gốc.

en: This is %s cell.
vi: Đây là ô dữ liệu %s.

en: This is a read-only date input
vi: Đây là đầu vào ngày tháng chỉ đọc

en: This is the generated shortcode, based on the settings that you have selected:
vi: Đây là shortcode được sinh ra, dựa trên cài đặt mà bạn đã chọn:

en: This option doesn't work for Guests
vi: Tùy chọn này không hoạt động đối với chế độ Khách

en: This option is mandatory
vi: Tùy chọn này là bắt buộc

en: This section controls access to media-element pages and not to media that is included in posts and pages.
vi: Mục này kiểm soát việc truy cập vào các trang media-thành phần và media không có trong các bài viết và trang web.

en: This site is not using Bootstrap CSS
vi: Trang web này đang không sử dụng Bootstrap CSS

en: This theme loads its own version of Bootstrap. You should select this option to avoid loading Bootstrap twice and causing display problems on the site's front-end
vi: Giao diện này tải phiên bản Bootstrap của chính nó. Bạn nên chọn tùy chọn này để tránh tải Bootstrap hai lần và sẽ gây ra các lỗi hiển thị trên front-end của trang web

en: Thumbnails
vi: Ảnh nhỏ

en: Title, body and custom fields
vi: Tiêu đề, nội dung và các trường dữ liệu tùy biến

en: To change the access control, enable Access plugin to manage this.
vi: Để thay đổi điều khiển quyền truy cập, bật plugin Access để quản lý việc này.

en: To display %1$s you need to use a View that will list %2$s or %3$s and include a filter by the %4$s relationship.
vi: Để hiển thị %1$s bạn cần sử dụng View sẽ liệt kê %2$s hoặc %3$s và bao gồm bộ lọc theo mối quan hệ %4$s.

en: To display the %1$s that are connected to each %2$s, you will need to create a View.
vi: Để hiển thị %1$s được kết nối với từng %2$s, bạn sẽ cần tạo View.

en: To get this information, go to %1$sToolset Debug Information%2$s.
vi: Để lấy thông tin này, hãy vào mục %1$sThông tin Gỡ lỗi Toolset%2$s.

en: Toggle Bootstrap Components
vi: Chuyển đổi các thành phần Bootstrap

en: Toggleable, contextual menu for displaying lists of links. Made interactive with the dropdown JavaScript plugin.
vi: Menu có thể chuyển đổi theo ngữ cảnh để hiển thị các danh sách của đường dẫn. Được tạo để tương tác với plugin JavaScript thả xuống.

en: Toolset Debug
vi: Gỡ lỗi Toolset

en: Toolset Debug Information
vi: Thông tin gỡ lỗi Toolset

en: Toolset Export / Import
vi: Xuất / Nhập Toolset

en: Toolset Help
vi: Trợ giúp Toolset

en: Toolset Settings
vi: Cài đặt Toolset

en: Toolset can display an admin bar menu in the backend to let you generate Toolset shortcodes in any page that you need them.
vi: Toolset có thể hiển thị menu thanh quản trị trong backend nhằm cho phép bạn tạo các shortcode Toolset trong trang bất kỳ mà bạn cần.

en: Toolset can display an admin bar menu in the frontend to let you create or edit Views and Content Templates related to the current page.
vi: Toolset có thể hiển thị menu thanh quản trị trong frontend nhằm cho phép bạn tạo hoặc chỉnh sửa Views và các Template Nội dung liên quan đến trang hiện thời.

en: Toolset shortcodes
vi: Các shortcode của Toolset

en: Toolset shortcodes menu in the admin bar
vi: Menu shortcode Toolset shortcode trong thanh quản trị

en: Toolset should load Bootstrap 3.0
vi: Toolset phải tải Bootstrap 3.0

en: Total users to reassign
vi: Tổng số người dùng cần gán lại

en: Translatable string
vi: Chuỗi ký tự có thể dịch

en: Translation options
vi: Các tùy chọn dịch

en: Troubleshooting Page
vi: Trang xử lý sự cố

en: Type to search for posts...
vi: Nhập để tìm kiếm bài viết...

en: Type to search for users...
vi: Nhập để tìm kiếm người dùng...

en: Types fields
vi: Trường dữ liệu Types

en: Typography
vi: Trình bày bản in

en: Unable to create a default language translation for post #%d (%s).
vi: Không thể tạo bản dịch ngôn ngữ mặc định cho bài viết #%d (%s).

en: Unable to create table %s due to a MySQL Error: %s
vi: Không thể tạo bảng %s do lỗi MySQL: %s

en: Unable to delete the ".maintenance" file.
vi: Không thể xóa tập tin ".maintenance".

en: Unable to load %s %d (%s).
vi: Không thể tải %s %d (%s).

en: Unable to migrate an association from post #%d to #%d to a relationship "%s"
vi: Không thể di chuyển mối liên hệ từ bài viết #%d sang #%d đối với mối quan hệ "%s"

en: Unable to open zip file
vi: Không thể mở tập tin zip

en: Unable to process the template for the ".maintenance" file.
vi: Không thể xử lý template dành cho tập tin ".maintenance".

en: Unable to rename the relationship slug "%s" to "%s" because it is already in use.
vi: Không thể đổi tên slug của mối quan hệ "%s" thành "%s" vì nó đã được sử dụng.

en: Unable to rename the relationship slug "%s" to "%s" because it is too long. The maximum allowed length is %d characters.
vi: Không thể đổi tên slug của mối quan hệ "%s" thành "%s" vì quá dài. Độ dài tối đa cho phép là %d ký tự.

en: Unable to rename the relationship slug "%s" to "%s" because only lowercase letters, numbers, underscores and dashes are allowed.
vi: Không thể đổi tên slug của mối quan hệ "%s" thành "%s" vì chỉ cho phép các chữ cái thường, chữ số, dấu gạch chân và dấu gạch ngang.

en: Unknown error during import
vi: Lỗi chưa biết trong quá trình nhập

en: Unsupported page
vi: Trang không được hỗ trợ

en: Unsupported post type archives
vi: Lưu trữ dạng bài viết không được hỗ trợ

en: Update Plugins
vi: Cập nhật Plugin

en: Update Themes
vi: Cập nhật Giao diện

en: Update Wordpress Core Files
vi: Cập nhật tập tin lõi Wordpress

en: Update shortcode
vi: Cập nhật shortcode

en: Update the Relevanssi settings and rebuild the index
vi: Cập nhật cài đặt Relevanssi và xây dựng lại mục lục

en: Upload Error: Invalid NONCE
vi: Lỗi tải lên: NONCE không hợp lệ

en: Use any button to trigger a dropdown menu by placing it within a .btn-group and providing the proper menu markup.
vi: Sử dụng nút bất kỳ để kích hoạt menu thả xuống bằng cách đặt nút trong một .btn-group và tạo đánh dấu menu phù hợp.

en: Use the default WordPress read permissions
vi: Sử dụng các giấy phép đọc WordPress mặc định

en: Use the well as a simple effect on an element to give it an inset effect.
vi: Sử dụng lỗ này như là hiệu ứng đơn giản trên một phần tử để tạo hiệu ứng mờ trong.

en: User Email
vi: Email người dùng

en: User Guides
vi: Hướng dẫn Người dùng

en: User ID
vi: ID người dùng

en: User Login
vi: Người dùng đăng nhập

en: User Spam Status
vi: Trạng thái spam của người dùng

en: User Status
vi: Trạng thái người dùng

en: User Url
vi: URL người dùng

en: User View
vi: View người dùng

en: User basic data
vi: Dữ liệu cơ bản về người dùng

en: User fields
vi: Trường dữ liệu người dùng

en: User selection
vi: Lựa chọn người dùng

en: Users fields
vi: Trường dữ liệu người dùng

en: Validation
vi: Phê duyệt

en: Version %s or higher required
vi: Cần có phiên bản %s hoặc phiên bản cao hơn

en: Video Tutorial
vi: Hướng dẫn bằng video

en: View
vi: Xem

en: View Archive
vi: Lưu trữ View

en: View ID not set.
vi: ID View chưa được thiết lập.

en: View loop
vi: Vòng lặp View

en: View permissions
vi: Giấy phép của View

en: View users
vi: Người dùng View

en: WPML Groups
vi: Nhóm WPML

en: WPML capabilities
vi: Các chức năng của WPML

en: WPML group for %s is not active.
vi: Nhóm WPML dành cho %s chưa hoạt động.

en: WPML is not installed.
vi: WPML chưa được cài đặt.

en: WYSIWYG Editor
vi: Trình biên tập WYSIWYG

en: Want to edit Views, CRED forms and Layouts? Get the full <em>Toolset</em> package!
vi: Bạn muốn chỉnh sửa Views, biểu mẫu CRED và Layouts? Mua gói <em>Toolset</em> đầy đủ!

en: Wells
vi: Lỗ

en: What to display for archives when there is no read permission
vi: Mục sẽ hiển thị đối với các lưu trữ khi không có giấy phép đọc

en: What to display for single-posts when there is no read permission
vi: Mục sẽ hiển thị đối với các bài viết đơn khi không có giấy phép đọc

en: While not always necessary, sometimes you need to put your DOM in a box. For those situations, try the panel component.
vi: Không phải luôn cần thiết, đôi khi bạn cần nhập DOM của mình vào một ô. Đối với những tình huống đó, hãy thử thành phần của bảng điều khiển.

en: White
vi: Trắng

en: Will these roles see the text?
vi: Các quyền này sẽ được xem văn bản này?

en: Woocommerce capabilities
vi: Các chức năng của Woocommerce

en: WordPress Archive loop
vi: Vòng lặp Lưu trữ WordPress

en: Wrong or missing ID.
vi: ID sai hoặc bị thiếu.

en: Wrong or missing query.
vi: Truy vấn sai hoặc bị thiếu.

en: You are about to disable the Advanced mode.
vi: Bạn chuẩn bị tắt chế độ Nâng cao.

en: You are being redirectd. Please Wait.
vi: Bạn đang được chuyển hướng. Vui lòng đợi.

en: You are using %1$s to design this page, but there is already a template <em>%2$s</em> created by %3$s for %4$s. This may work, but could produce visual glitches. Please consider using %5$s only for the template OR for this page.
vi: Bạn đang sử dụng %1$s để thiết kế trang này, nhưng đã có template <em>%2$s</em> được tạo bằng %3$s cho %4$s. Cách này có thể hữu ích, nhưng có thể gây ra các nhiễu sọc ngang khó nhìn. Hãy cân nhắc chỉ sử dụng %5$s cho template OR cho trang này.

en: You can add only audio.
vi: Bạn chỉ có thể thêm âm thanh (audio).

en: You can add only images.
vi: Bạn chỉ có thể thêm ảnh.

en: You can add only video.
vi: Bạn chỉ có thể thêm video.

en: You can display the related %1$s for the current %2$s.
vi: Bạn có thể hiển thị %1$s liên quan cho %2$s hiện thời.

en: You can display the related %1$s if this Content Template is set to display %2$s.
vi: Bạn có thể hiển thị %1$s liên quan nếu Template Nội dung này được thiết lập để hiển thị %2$s.

en: You can display the related %1$s if this View is set to display %2$s or %3$s and has a filter by the %4$s relationship.
vi: Bạn có thể hiển thị %1$s liên quan nếu View này được thiết lập để hiển thị %2$s hoặc %3$s và có bộ lọc theo mối quan hệ %4$s.

en: You can display the related %1$s if this View is set to display %2$s.
vi: Bạn có thể hiển thị %1$s liên quan nếu View này được thiết lập để hiển thị %2$s.

en: You can download Relevanssi it from %3$swordpress.org%4$s and ask your site administrator to install it.
vi: Bạn có thể tải về Relevanssi từ %3$swordpress.org%4$s và yêu cầu quản trị viên trang phụ trách trang web của bạn cài đặt nó

en: You can export the Access settings as a .zip file.
vi: Bạn có thể xuất cài đặt Access dưới dạng tập tin .zip.

en: You can now copy and paste this shortcode anywhere you want.
vi: Giờ bạn có thể sao chép và dán shortcode này ở vị trí bất kỳ mà bạn muốn.

en: You can only use an image file here
vi: Bạn chỉ có thể sử dụng tập tin hình ảnh tại đây

en: You can reset all Access settings here.
vi: Bạn có thể đặt lại tất cả cài đặt Access tại đây.

en: You can upload an exported .zip or .xml file from your computer:
vi: Bạn có thể tải lên tập tin .zip hoặc .xml được xuất ra từ máy tính của mình.

en: You cannot set this translation mode because the post type is involved in the relationship "%s".
vi: Bạn không thể thiết lập chế độ dịch thuật này vì dạng bài viết có quan hệ với "%s".

en: You created this template using %1$s
vi: Bạn đã tạo template này bằng %1$s

en: You created this template using Avada’s %1$s
vi: Bạn đã tạo template này bằng %1$s của Avada

en: You do not have permissions
vi: Bạn không có các quyền này

en: You do not have permissions for that.
vi: Bạn không có các giấy phép cho việc đó.

en: You have no access to upload files
vi: Bạn không có quyền tải lên các tập tin

en: You have not selected any field to be indexed in Relevanssi searches. Please select some below.
vi: Bạn chưa lựa chọn bất kỳ mục nào cần được tạo mục lục trong các tìm kiếm Relevanssi. Hãy chọn một số mục dưới đây.

en: You haven't agreed
vi: Bạn chưa đồng ý.

en: You must define a regular expression for Toolset_CakePHP_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa biểu thức thông thường cho Toolset_CakePHP_Validation::custom()

en: You must define a regular expression for WPToolset_Cake_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa biểu thức thông thường cho WPToolset_Cake_Validation::custom()

en: You must define a regular expression for Wpcf_Cake_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa "biểu thức thông thường" cho Wpcf_Cake_Validation::custom()

en: You must define the $operator parameter for Toolset_CakePHP_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa tham số $operator cho Toolset_CakePHP_Validation::comparison()

en: You must define the $operator parameter for WPToolset_Cake_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa tham số $operator cho WPToolset_Cake_Validation::comparison()

en: You must define the $operator parameter for Wpcf_Cake_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa tham số $operator cho Wpcf_Cake_Validation::comparison()

en: You need to install <strong>Relevanssi</strong>
vi: Bạn cần cài đặt <strong>Relevanssi</strong>

en: You need to manually set the access rules for taxonomy %s. That taxonomy is shared between several post types that have different access rules.
vi: Bạn cần thiết lập quy tắc truy cập cho thẻ taxonomy %s bằng tay. Thẻ taxonomy sẽ được chia sẻ giữa các dạng bài viết có quy tắc truy cập khác nhau.

en: You will be able to add other fields and apply formatting after inserting this text
vi: Bạn sẽ có thể thêm các trường dữ liệu và áp dụng định dạng sau khi chèn văn bản này

en: You will go to the official Bootstrap documentation, explaining all the options and CSS classes to create a {{title}}
vi: Bạn sẽ đi đến tài liệu chính thức về Bootstrap, nơi giải thích tất cả các tùy chọn và lớp CSS để tạo một {{title}}

en: Your security credentials have expired. Please reload the page to get new ones.
vi: Các chứng nhận bảo mật của bạn vừa hết hạn. Vui lòng tải lại trang để mua các chứng nhận mới.

en: Your site has one list of custom fields to index. This means that all the text searches will return results from these custom fields.
vi: Trang web của bạn có một danh sách các trường dữ liệu tùy biến cần tạo mục lục. Điều này có nghĩa là tất cả tìm kiếm bằng văn bản sẽ trả về các kết quả từ các trường dữ liệu tùy biến này.

en: and more…
vi: và hơn nữa...

en: conditional output
vi: đầu ra có điều kiện

en: file
vi: tập tin

en: for
vi: cho

en: image
vi: ảnh

en: items
vi: mục

en: n/a
vi: không khả dụng

en: post title, content and fields
vi: tiêu đề bài viết, nội dung và trường dữ liệu

en: search
vi: tìm kiếm

en: wpv_add_dismiss_message is deprecated and should not be used. you will need to implement your own method to manage admin messages.
vi: wpv_add_dismiss_message đã bị đóng và sẽ không được sử dụng. Bạn sẽ cần phải thực hiện phương thức của riêng mình để quản lý các tin nhắn quản trị.

en: wpv_dismiss_message_ajax is deprecated and should not be used. you will need to implement your own method to manage admin messages.
vi: wpv_dismiss_message_ajax đã bị đóng và sẽ không được sử dụng. Bạn sẽ cần phải thực thi phương thức của riêng mình để quản lý các tin nhắn quản trị.

en: {{Post title}}
vi: {{Tiêu đề bài viết}}
